พิธีไหว้ครู
วันพฤหัสบดีที่ 16 เดือน มิถุนายน พ.ศ. 2565 ทางโรงเรียนบ้านลือชัยโนนศรีไคลร่องน้ำคำ นำโดยท่านผู้อำนวยการโรงเรียน นายสมสมัย นาราษฎร์ และรองผู้อำนวยการโรงเรียนนางสาวจุฑารัตน์ อินทรโสม พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้จัดกิจกรรมวันไหว้ครู เพื่อให้นักเรียนได้แสดงความกตัญญูกตเวทีและความเคารพต่อครูอาจารย์ ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาความรู้ นอกจากนี้ยังมอบเกียรติบัตรการแข่งขันกิจกรรม วันไหว้ครู ให้แก่นักเรียน
![](http://web083.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/07/วารสารฉบับที่-2565-709x1024.jpg)